പല്ലിലെ പ്ലാക് ഇല്ലാതാക്കാം

പ്രായമായതിനു ശേഷമല്ല പാൽപ്പല്ലുകൾ വരുന്ന കാലം മുതൽ ദന്ത സംരക്ഷണം ആവശ്യമാണ്. ഇല്ലെങ്കിൽ പല്ലുകളിൽ പ്ലാക് അടിഞ്ഞുകൂടാൻ കാരണമാകും. പല്ലിലെ പ്ലാക് ഇല്ലാതാക്കാൻ വീട്ടിൽത്തന്നെ ചെയ്യാവുന്ന ലളിതമായ ചില കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്.

1. നനഞ്ഞ ബ്രഷിലേക്കു അല്പം ബേക്കിംഗ് സോഡാ ഇട്ടു നന്നായി ബ്രഷ് ചെയ്ത് ഇളം ചൂട് വെള്ളത്തിൽ നന്നായി വായ കഴുകുക.

2. ഒരു ടീസ്പൂൺ ഉപ്പും രണ്ടു ടീസ്പൂൺ ബേക്കിംഗ് സോഡയും ചേർത്ത മിശ്രിതം നഞ്ച ബ്രഷിൽ എടുത്ത് പല്ലു തേയ്ക്കുക.

3. ഒരു ടീസ്പൂൺ ബേക്കിംഗ് സോഡയിൽ അല്പം ഹൈഡ്രജൻ പെറോക്സൈഡ് ചേർത്ത മിശ്രിതം പല്ലു തേയ്ക്കാനായി ഉപയോഗിക്കുക.

വീട്ടിൽത്തന്നെ വളരെ എളുപ്പം ചെയ്യാവുന്നതാണ് മുകളിൽ പറഞ്ഞ മാർഗ്ഗങ്ങൾ. ദിവസവും രാവിലെയും വൈകുന്നേരവുമായി രണ്ടു നേരം ബ്രഷ് ചെയ്യാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. ആരോഗ്യമുള്ള പല്ലുകൾ ആരോഗ്യമുള്ള ശരീരത്തിന് ആവശ്യമാണെന്ന് ഓർക്കുക. ആത്മ വിശ്വാസം നൽകുന്ന ചിരിയോടെ ഇനി നമുക്ക് എല്ലാവരെയും അഭിമുഖീകരിക്കാം.

You might also like More from author

Comments are closed.